Gọi ngay:

0988893863
Loading...

    banner3

    Xem thêm

    Giới thiệu

    Văn phòng luật sư JVN - Đoàn Luật sư thành phố Hà Nội được thành lập từ năm 2007 bởi các luật sư và chuyên gia pháp luật có trình độ chuyên môn tốt và bề dày kinh nghiệm trong hoạt động tranh tụng và tư vấn pháp luật cho các tổ chức, cá nhân trong và ngoài nước. 

    Trải qua hơn 13 năm hoạt động, chúng tôi đã khẳng định là một trong những văn phòng luật sư có uy tín trong nghề luật, được nhiều khách hàng và các luật sư đồng nghiệp đánh giá cao về sự am tường pháp luật, sự tận tâm trong quá trình hành nghề.

    Chúng tôi cam kết : Đáp ứng nhanh nhất yêu cầu của khách hàng thông qua việc cung cấp các giải pháp tối ưu cũng như bảo vệ tối đa quyền lợi hợp pháp của khách hàng.

    Mục đích cao nhất của chúng tôi là giữ Uy tín trong nghề nghiệp. Với chúng tôi Uy tín nghề nghiệp không những tạo nên sức mạnh mà còn là mục đích cuối cùng của chúng tôi trong quá trình hành nghề.

    Hãy liên hệ ngay với chúng tôi khi Quý khách có yêu cầu tư vấn pháp luật, yêu cầu hỗ trợ pháp lý trong quá trình làm việc với các cơ quan, tổ chức, cá nhân hoặc yêu cầu có luật sư bào chữa trong vụ án hình sự, luật sư bảo vệ quyền lợi trong các vụ án: dân sự, nhà đất, kinh doanh thương mại, lao động, hôn nhân gia đình, hành chính tại Tòa án.

    Xem Tiếp

    TIN  TỨC

    ÁN TREO - QUY ĐỊNH VÀ ĐIỀU KIỆN ÁP DỤNG

    Hỏi : Chào luật sư, đề nghị luật sư cho tôi được biết quy định hiện nay về án treo như thế nào ? Khi nào người phạm tội được xem xét áp dụng án treo? Trường hợp nào thì không được hưởng án treo?

    LY HÔN ĐƠN PHƯƠNG ĐƯỢC KHÔNG?

    Hỏi : Chào Luật sư, tôi muốn ly hôn nhưng chồng không ký đơn ly hôn thì tòa án giải quyết như thế nào ? 

    Đáp: Chào chị, về vấn đề chị hỏi, Văn phòng luật sư JVN trả lời như sau :

    1.Theo quy định của Luật Hôn nhân và gia đình năm 2014 thì ly hôn là quyền của vợ hoặc chồng. Việc ly hôn không phụ thuộc vào việc chồng ( vợ) có đồng ý ly hôn ( ký vào đơn xin ly hôn) hay không? Căn cứ để Tòa án giải quyết cho ly hôn được quy định tại  Điều 56 - Luật Hôn nhân và gia đình năm 2014.

     

    ĐĂNG ẢNH NGƯỜI KHÁC LÊN MẠNG XÃ HỘI CÓ VI PHẠM PHÁP LUẬT?

    Hỏi : Xin luật sư cho biết việc đăng ảnh của người khác lên mạng xã hội có được coi là hành vi vi phạm hành chính?  Văn bản nào xử lý vi phạm?

    Đáp : Về câu hỏi của bạn, Văn phòng luật sư JVN xin trả lời như sau:

    THIẾU TRÁCH NHIỆM GÂY THIỆT HẠI CHO DOANH NGHIỆP

    Hỏi : Chào luật sư , Tôi đề nghị luật sư giải đáp một số thắc mắc liên quan đến quy định của Bộ Luật hình sự 2015 về tội "Thiếu trách nhiệm gây thiệt hại đến tài sản của nhà nước, cơ quan, tổ chức, doanh nghiệp"?

    Đáp:  Chào bạn, về câu hỏi của Bạn, Văn phòng luật sư JVN xin giải đáp như sau : Tội "Thiếu trách nhiệm gây thiệt hại đến tài sản của nhà nước, cơ quan, tổ chức, doanh nghiệp" được quy định tại Điều 179, Bộ Luật hình sự năm 2015, sửa đổi năm 2017. 

     

    Tại sao chọn chúng tôi

    Uy tín

    Chúng tôi có đội ngũ luật sư và chuyên gia pháp luật am hiểu tường tận pháp luật với trên 13 năm kinh nghiệm hành nghề luật.

    Nhanh chóng - chính xác

    Yêu cầu của Quý khách sẽ được chúng tôi giải quyết sớm nhất với sự chính xác và tuân thủ đúng các quy định của pháp luật.

    Phần thưởng lớn nhất

    Phần thưởng lớn nhất của chúng tôi là sự hài lòng của Quý khách khi sử dụng dịch vụ.

     

     

    VĂN PHÒNG LUẬT SƯ JVN

    "Nơi gửi trọn niềm tin công lý"

     

    Xem Tiếp